12a2 Phan Boi Chau k.06.09
THÔNG BÁO:

HỌP LỚP TẠI NHÀ BẠN KHANH CÓ RẮC RỐI, ĐỀ NGHỊ VÀO NGAY TOPIC TRONG TÁM TẬP THỂ

BÁO DANH (Để tiện liên lạc bằng địa chỉ mới, no spam here):
[Nhấn vào đây]

Trang ChínhTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Bức thư ko được gửi

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Bức thư ko được gửi   10/11/2008, 10:29 pm

Phan Thiết, ngày … tháng … năm...
Chúng ta đã xa nhau bao lâu rồi anh nhỉ ? Anh có đếm từng ngày như em ko ? 138 ngày rồi đó anh.
Chúng ta đã từng yêu nhau, đúng ko anh ? Anh có nhớ điều đó ko ?
Ngày hôm qua, em đã rât buồn anh à. Em đã rất rất buồn. Trái tim em như bị bóp nát … bởi ng` mà em yêu.
Em nhớ đến thời gian mà chúng ta bên nhau. Đó là những ngày đầy niềm vui, và cũng đầy nước mắt. Nhưng thật sự em đã rất hạnh phúc bên anh.
Anh là 1 con ng` thật là hoàn hảo. Anh đẹp trai, con nhà giàu, học giỏi. Anh thuộc hàng top trong lớp chọn của trường, người mà thầy cô ai cũng khen ngợi. Anh là hot boy của trường, ng` mà biết bao bạn gái trong trường thương thầm trộm nhớ.
Còn em, em là 1 con ng` hoàn toàn trái ngược với anh. Em ko đẹp, nhà ko giàu, học rất dở. Để vào học 1 lớp bét của trường, em đã phải nỗ lực rất nhiều. Ngoài Tiếng Anh ra thì những gì em có được so với anh chỉ là con số 0.
Anh có biết là em yêu anh nhiều như thế nào ko ? Yêu anh để nỗi chỉ cần nhìn thấy anh là vui, chỉ cần nghe anh nói, anh hát là mọi buồn phiền trong em tan biến. Với em, anh là Mặt Trời, anh là tất cả những gì tốt đẹp nhất.
Nhưng, anh có biết là yêu anh em đã phải chịu nhiều cay đắng như thế nào ko ?
Em rất xấu hổ cho anh khi đi cùng anh. Đi cùng anh em như 1 con vịt đi với 1 con rồng. Anh thật là đẹp, thật là tỏa sáng. Còn em thì vừa mập, vừa lùn. Trong những bức hảnh đẹp lung linh mà anh post lên trên trang web của trường, ko hề có bức ảnh nào anh chụp với em. Em chẳng bao giờ dám chụp hình với anh. Vì sự đối lập giữa 2 chúng ta làm em thấy mình đang làm xấu đi hình ảnh của anh. Và thế là, em vào topic của anh và xem những bức ảnh anh chụp cùng với những cô bạn dễ thương, những hot girl của trường. Anh hỏi em có buồn ko ? Tại sao ko thích chụp hình với anh ? Em chỉ nói rắng ko buồn, từ nhỏ đến giờ ko thích chụp hình. Nói vậy thôi, chứ những gì em muốn nói em ko thể nói ra đc.
Em rất tủi thân khi đến những buổi tiệc của anh và bạn bè anh. Em luôn tránh né tham gia càng ít càng tốt. Em thấy mình lạc lõng giữa những cô bạn mặc những bộ quần áo hàng hiệu đắt tiền, đến nhà hàng bằng những chiếc SH, Victoria hay là đến bằng xe nhà có tài xế riêng. Còn em, em đến với quần jean áo thun, bằng xe đạp. Có những điều anh ko bao giờ nghe đc. Những lời mà bạn bè anh nói về em. Rằng “bx của nó quê như bà già”, “ bx của nó học lớp bét”, “ bx của nó học bò lắm “. Những lời nói đó như dao cứa vào tim em.
Anh có biết rằng để yêu anh em đã cố gắng như thế nào ko ? Cái bóng của anh quá lớn, nó làm em muốn nghẹt thở. Những áp lực đến với em dồn dập. Em ko muốn bx của 1 hot boy lại tồi tệ như vậy. Em đã cố gắng nhiều với nh~ bài tập Toán, Lý, Hóa … Dù ko biết làm em cũng ko dám hỏi anh. Em sợ. Em sợ anh nghĩ em là 1 con bò. Cho dù em biết rằng anh sẽ ko chê cười em, ko mắng mỏ em gì hết. Nhưng đó là 1 khoảng trống vô hình đẩy em càng lúc càng xa anh. Nhưng anh ơi, mỗi con người có 1 khả năng của mình. Em biết rõ đầu em thiên hướng về nghệ thuật chứ ko phải về các môn học tự nhiên. Những cố gắng của em ko có kết quả, hoặc kết quả đó quá nhỏ bé. Và anh vẫn ở trên cao, em vẫn ở dưới mặt đất.
Em đã rất bất ngờ khi anh rủ em nộp đơn thi lấy học bổng. Em đã rất sợ anh à. Anh học giỏi như vậy, thành tích tốt như vậy, anh sẽ đậu dễ dàng thôi. Còn em ư, điều đó gần như là ko tưởng. Nhưng em ko thể từ chối. Và, em học ngày học đêm, ép mình học thật chăm chỉ. Em đã ước ao đến 1 ngày cả anh và em cùng học ở nước Mĩ.
Những buổi party, những buổi anh đi chụp hình ở ngoại ô, rồi bài vở của anh. Tất cả đã chiếm hết thời gian của anh, khiến lời hứa giảng bài cho em bay đi đâu mất. Em biết anh vô tình quên, nhưng sao em lại nhớ mà trách anh vậy nhỉ ? Và… điều gì đến đã đến. Học bổng đến với anh rất dễ dàng, và rất đơn giản, như 1 con đường đã đc trải hoa hồng. Còn những bài kiểm tra đó đối với em là quá khó, con đường đó đối với em trải đầy gai của hoa hồng.
Anh biết rằng em buồn như thế nào ko ? Em đã khóc rất nhiều, nhưng em ko thể khóc trước mặt anh. Anh hỏi em rằng có muốn anh ở lại ko ? Em đã nói rằng “ Anh nên đi “. Lời nói đó của em là do lí trí , chứ ko phải là lời của trái tim em. Chúng ta bao nhiêu tuổi ? Liệu chúng ta có chắc chắn đc rằng 10 năm nữa chúng ta vẫn sẽ yêu nhau ? Có chắc chắn đc rằng chúng ta sẽ cưới nhau ? Vậy thì em sẽ lấy lí do gì để giữ anh lại ? Lấy lí do gì để phá hoại tương lai của anh ?
Và như thế, anh đi. Ngày anh lên sân bay em ko dám tiễn. Chỉ dám đứng từ xa nhìn anh và khóc. Em ko dám chạy đến bên anh, vì em sợ rằng em sẽ thay đổi ý định, em sẽ ko cho anh đi nữa. Và anh đã giận em đúng ko ?
1 tháng sau, em rời SG. Nhà em chuyển đi cách SG 200 cây số. Ko là quá xa, nhưng đủ để cho em ko còn nhìn thấy lại những nơi kỉ niệm của chúng ta. Cái quán trà sữa, cái ghế đá công viên, cái xích đu, nhưng góc phố quen anh chở em đi dạo. Rất nhớ chúng, rất nhớ anh.
Từ lúc anh sang đó tới giờ, chúng ta chat với nhau chỉ được 1 lần thôi anh nhỉ ? Có phải khoảng cách về ko gian quá lớn đã làm cho khoảng cách giữa 2 trái tim xa nhau. Nhìn thấy icon của anh sáng lên, em rất mừng. Nhưng… chúng ta chẳng có gì để nói với nhau.
“ Em khỏe ko ?”
“ Em khỏe, còn anh ? “
“ Anh khỏe, học tốt. “
Và chấm hết. Anh nói 2 câu, em nói 1 câu. Và ko còn gì thêm nữa cả. Em ko biết phải nói gì với anh. Anh im lặng. 15 phút sau anh sign out. Em ngồi 1 mình thẫn thờ.
Ngày hôm qua, 1 email đã đến với em. Rất ngắn gọn, chỉ vỏn vẹn có 8 từ. “ Mình chia tay nha em, anh xin lỗi “. Em ko biết mình đã sai chuyện gì hả anh ? Em đã làm gì sai để phải chịu đựng khổ đau như thế này ?
Đột nhiên trong đầu em lại vang lên tiếng nói của anh, những điều anh nói với em ngày trước. Anh đã nói khi nào nhớ em quá anh sẽ bơi qua biển để về SG. Anh đã nói anh sẽ yêu em mãi. Anh đã nói sẽ viết thư cho em thật nhiều cho em đỡ nhớ. Anh đã nói em hãy cố gắng lên, anh sẽ đợi em ở đó … Bây giờ thì.. những lời nói đó trở thành vô nghĩa rồi phải ko anh ?
Em đang buồn lắm anh có biết ko ? Em ko biết nên trách anh vô tình hay trách bản thân mình kém cỏi ? Em vẫn còn yêu anh nhiều lắm anh à. Em ko biết mình nên níu kéo anh lại hay cứ để cho anh bước khỏi đời em như vậy ? Làm sao em giữ anh được ? Em phải làm sao ?
Mối tình đầu đẹp đẽ đã làm tan nát lòng em. Người ta vẫn nói tình đầu thường tan vỡ. Em đã nghĩ rằng chúng ta sẽ chứng minh điều ngược lại. Nhưng chúng ta đã ko thể làm được phải ko anh ? Anh có biết bài hát Hoa dại ko nhỉ ?
“ Ngày ko em anh có nát tan cõi lòng ?“
Anh có buồn ko khi nước Mĩ ko có em ?
MFB
Giám đốc
Giám đốc

Nam Tổng số bài gửi : 613
Ngày sinh : 28/03/1991
Gia tài (USD - Đô la âm phủ) : 13026

Bài gửiTiêu đề: Re: Bức thư ko được gửi   11/11/2008, 1:09 pm

dc lắm đoá tiếp tục phát huy nha

Người làm thuê
Người làm thuê

Nam Tổng số bài gửi : 310
Ngày sinh : 02/04/1991
Gia tài (USD - Đô la âm phủ) : 12858

Bài gửiTiêu đề: Re: Bức thư ko được gửi   12/11/2008, 6:58 pm

CHÀ TRUYỆN KHÓ HIỂU

Sinh viên năm III
Sinh viên năm III

Nữ Tổng số bài gửi : 183
Ngày sinh : 17/02/1991
Gia tài (USD - Đô la âm phủ) : 9956

Bài gửiTiêu đề: Re: Bức thư ko được gửi   12/11/2008, 6:59 pm

Lại 1 người nữa khổ vì yêu...........
Xem lý lịch thành viên
MFB
Giám đốc
Giám đốc

Nam Tổng số bài gửi : 613
Ngày sinh : 28/03/1991
Gia tài (USD - Đô la âm phủ) : 13026

Bài gửiTiêu đề: Re: Bức thư ko được gửi   15/11/2008, 5:18 pm

yêu là chết trong lòng môt chút .... vậy khòi yêu là lkhỏi khổ :lol!: :lol!: :lol!:

Bài gửiTiêu đề: Re: Bức thư ko được gửi   

Bức thư ko được gửi
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang