12a2 Phan Boi Chau k.06.09
THÔNG BÁO:

HỌP LỚP TẠI NHÀ BẠN KHANH CÓ RẮC RỐI, ĐỀ NGHỊ VÀO NGAY TOPIC TRONG TÁM TẬP THỂ

BÁO DANH (Để tiện liên lạc bằng địa chỉ mới, no spam here):
[Nhấn vào đây]

Trang ChínhTìm kiếmThành viênĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Tình iu gà bông

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Bé Nhậu
Sinh viên năm III
Sinh viên năm III

Nữ Tổng số bài gửi : 183
Ngày sinh : 17/02/1991
Gia tài (USD - Đô la âm phủ) : 9842

Bài gửiTiêu đề: Tình iu gà bông   23/11/2008, 8:57 pm

Bộ óc chứa đầy hệ thống dây thần kinh với tốc độ truyền thông tin đến kinh hoàng đã nói với pé Ty rằng: Bọn con trai là một lũ ngốc xít, chỉ bít bắn bi với điện tử. Con gái với hội ngốc đó là một hoang đảo xa mờ. Thế mà đùng một cái ---» ku Rô xuất hiện ---» đùng một cái Rô làm pé Ty chít đứ đừ đừ ---» đùng một cái ---» hắn thay đổi suy nghĩ trước đây của pé Ty về bọn con trai. Lớp 9 Ty đã kết Rô...Lớp 10 kết... và lớp 11 vẫn thế. Nếu mọi việc đơn giản chỉ là :" Tớ thích cậu" thì chẳng có gì phải nói. Đằng này khi Rô chân ướt chân ráo bước vào cấp 3 cũng đã có 1 cô bạn thân thân. Mọi chuyện ko dừng lại ở đó, bạn í của Rô cứ như đèn giao thông ....40s đỏ rùi 15s sau lại xanh. Hai đứa cứ xanh xanh đỏ đỏ làm pé Ty khốn khổ. Rùi.. pé Ty cũng đã cố wên, cố lắm lắm... cố như Rô mún wên bạn í vậy.

Tuổi 17 đúng là đẹp đẽ và lung linh. Pé Ty và Rô có n~ buổi cùng nhau đi học thêm. Gió se se lạnh nhưng pé Ty vẫn thấy ấm áp. Ty bám lấy áo Rô. HAi đứa lạnh im như gió. Hiếu--bestfriend của Rô--apa của Ty chuyển cho Ty mẩu giấy pé xíu nhưng ý nghĩa vô cùng---»:" Mày! Hãy cho tình bạn thời gian để tình iu có cơ hội. Bít đâu mọi chuyện ko dừng lại ở đây. Hãy wa kỳ thi cuối học kỳ này đã". Hiếu nói chân thành ghê làm pé Ty cảm động suýt ngất....

... Làkhi Ty cố nén lòng bắt gặp Rô ngồi bùn lặng lẽ vì nhớ " cột đèn giao thông".
... Là khi ngồi sau xe Rô, phóng ầm ầm giữa phố chiều hối hả nhưng ko thể gào lên :" Tớ thích cậu, thích thật lòng"
... Là n~ đêm khuya ngồi học bài , nhớ đến cay xè mắt , mún gọi điện lắm nhưng ko thể . Lại lắc đầu nguầy nguậy, cắm cổ vào n~ công thức loằng ngoằng

Thời gian như cát trong lòng bàn tay, cố lắm để níu giữ nhưng càng giữ càng níu chặt trong bàn tay thì nó càng trôi nhanh hơn. Ty và Rô ngập đầu vào kỳ thi cuối HK. Bài vở chất cao như núi. N~ bài KT dồn dập, rùi truy bài... rùi thi cử.... cứ thế.... cứ thế... Chẵng còn thời gian. Ngày cuối lớp 11, Ty với hội con gái có 1 buổi thật zui, chạy đuổi nhau, hò hét váng trời. Cười là thế nhưng mắt cứ mún đỏ hoe cơ. Rô đang nhìn bạn í. Còn Ty thì đang nhìn Rô. Nhưng Ty way lưng đi ngay vì càng nhìn Ty sợ mình càng bùn. Thuyên tặng Ty một bài thơ ngắn cũn, nhưng đúng với tâm trạng ghê:

"Có n~ lần lý trí bảo trái tim
Thui ko iu, ko giận hờn ko nhớ...
Nhưng trái tim vốn là tên quái gở
Cứ cồn cào tha thiết gọi tên"

Và lớp 12 phải chia lớp, bọn lớp 11 tan tác trăm nẻo và Ty với Rô cũng thế.

3 năm trước tớ thích cậu
2 năm trước tớ thích cậu
1 năm trước tớ thích cậu...

và đến bây giờ tớ vẫn thích một người ....làcậu. Trời ơi, Ty viết ko bít bao nhiu lần câu này trg nhật ký mà đến giờ rốt cuộc cũng chỉ trg nhật lý mà thui. ... Bài luận English đầu tiên ở lớp 12. Ty biết về Rô. Về những ngày rainy season và cả những ao ước chưa thực hiện dc. Mùa Đông nhé, Ty sẽ ấm sực khi đút tay vào túi áo ấm của Rô. Hai đứa sẽ thi nhau ăn kem nè, và hình phạt cho kẻ thua cuộc là... phải ăn thêm 10 cây kem nữa ..hehe. Mùa Xuân nè, 2 đứa sẽ đèo nhau trên con ngựa chiến so kute của Rô lượn một vòng chợ bông nà và ko lúc nào là ko chí chóe cãi nhau xem cây mai nào đẹp để bưng về nhà. Ty mún một lần dc dựa vào vai Rô, sẽ bình yên vào ấm áp vô cùng. Rùi cả Thu cả Hè nữa bít bao nhiu điều chưa nói. Bài luận của Ty gây sốc cho cô chủ nhiệm và hội bạn lớp mới. Cô giáo ngạc nhiên rùi nhìn phù hiệu Ty... và tủm tỉm cười????

Hôm nay 14/2, Ty ko bít nên zui hay bùn. Gió thổi lành lạnh, đứng đợi bus mà thấy nhớ Rô ghê. Đã làm sẵn socola cho Rô nhưng cuối cùng cũng vẫn ko can đảm để tặng . Ty bùn vì bỏ lỡ cơ hội ko dễ có này, thấy tiếc vô cùng nhưng đành vậy thui. Ty đành ăn socola một mình vậy... Pé Ty nhẹ nhàng gỡ chiếc nơ xinh xinh kia và....

- Ê này! Ấy gì ơi socola của tớ mừ, đừng ăn thế chứ.

Ố á , là Rô, giọng nói wen thuộc và lại sắp nở nụ cười có chiếc răng khểnh siêu dễ thương như "tẩm thuốc mê" ấy. Rô cười khì khì...

- Bus 55 đây, ai lên ko, hông cần mua vé, cần gói socola kia kà.

Mọi người đợi bus ồ lên. Lúc ấy pé Ty chỉ ước gì tay mình to thêm một tí để che đi khuôn mặt đang đỏ bừng .

- Há, đáng thế nhưng sweet lắm. (Hông wên miễn phí thêm nụ cười ko lẫn vào ai)
- Nhưng chỉ là socola tình bạn thui...òa
- Haha, nhưng tớ lại thấy nó tràn trề ...tình iu đấy!
- Oái, đau.... Này, cậu ước dc dựa vào vai tớ mà... sao ko làm đi..

HẢ????????? Chưa kịp hỉu ra chuyện gì thì Rô đưa cho Ty một tờ giấy... là bài luận English của nó đây mà. Oạch, đúng là Trái Đất tròn, cô tiếng Anh của nó là chị họ của Rô, cô nhận ra nó trg tấm ảnh chụp chung cuối lớp 11. Và cô đã gửi lời Ty đến với Rô, và đơn giản chỉ là gừi lời cho gió... Mặc cho cảm xúc dâng trào , Ty vẫn ngồi im sau Rô. Và tất nhiên là đang thưởng thức socola cùng với Rô rùi....
Xem lý lịch thành viên
MFB
Giám đốc
Giám đốc

Nam Tổng số bài gửi : 613
Ngày sinh : 28/03/1991
Gia tài (USD - Đô la âm phủ) : 12912

Bài gửiTiêu đề: Re: Tình iu gà bông   24/11/2008, 4:59 pm

đọc cũng dc đó nhưng post đề tài khác đi nha đề tài này nhàm rùi
:lol!: :lol!:

Người làm thuê
Người làm thuê